Diễn đàn Học tốt - HTFM
Chào mừng bạn đến với hoctot.forumvi.com - DIỄN ĐÀN HỌC TỐT
DIỄN ĐÀN HỌC TỐT thành lập với mục đích tạo một môi trường học tập để các bạn học sinh trung học  cùng nhau thảo luận, giải bài tập, tiếp thu kiến thức và học hỏi kinh nghiệm.
Rất mong các bạn tham gia và ủng hộ diễn đàn ngày càng sôi nổi hơn!
Bạn có thể  ĐĂNG NHẬP hoặc ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN  để tham gia học tập với chúng tôi nhé!
Xin cảm ơn!
Diễn đàn Học tốt - HTFM

DIỄN ĐÀN HỌC TỐT thành lập với mục đích tạo một môi trường học tập để các bạn học sinh trung học cùng nhau thảo luận, giải bài tập, tiếp thu kiến thức và học hỏi kinh nghiệm.


You are not connected. Please login or register

Diễn đàn Học tốt - HTFM » KHU VỰC GIẢI TRÍ - CHIA SẺ » Chia sẻ - Quảng cáo » Quảng cáo, rao vặt » Tuyển sinh lớp nghiệp vụ Bồi dưỡng Kế toán trưởng

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

#1
 gdvnngoc5tram6

avatar
Thành viên mới
Thành viên mới
Kế toán trưởng luôn giữ vai trò quan trọng trong tổ chức, đặc biệt là những tổ chức lớn. Để làm KTT bắt buộc phải đáp ứng một số tiêu chuẩn và điều kiện nhất định.
Rất nhiều tổ chức, nhiều KT lúng túng trong việc bổ nhiệm KT trưởng khi còn chưa có chứng chỉ nghiệp vụ. Như vậy tổ chức có cần KTT không? Không có chứng chỉ có thể được bổ nhiệm vị trí kế toán trưởng không?
I - Về việc bổ nhiệm KTT
Mục 2 Điều 37 NĐ số 129/2004/NĐ-CP ngày 31/5/2004 của Chính phủ quy định:
“Khi thành lập đơn vị KT phải bố trí ngay người làm KTT. Trường hợp khuyết KTT thì cấp có thẩm quyền bố trí ngay kế toán trưởng mới. Trường hợp chưa có người có đủ tiêu chuẩn và điều kiện bổ nhiệm kế toán trưởng thì phải cử người phụ trách kế toán hoặc thuê KTT. Đ/vs DNNN, công ty TNHH, CTCP, DN có vốn ĐT nước ngoài và HTX chỉ được cử người phụ trách kế toán trong thời hạn tối đa là một năm tài chính, sau đó bố trí người làm KTT”.
Tại khoản 2 Điều 53 Luật KT quy định: "Người làm KT trưởng phải có chứng chỉ qua lớp bồi dưỡng kế toán trưởng”.
II - Đối tượng bồi dưỡng KT trưởng:
(1) Những người đang làm KT, kế toán trưởng hoặc trưởng phòng KT vẫn chưa có chứng chỉ bồi dưỡng KTT theo qui định của Bộ Tài chính trong các cơ quan Nhà nước, ĐVSN, tổ chức có sử dụng kinh phí ngân sách Nhà nước và các đ/vị sự nghiệp, tổ chức không sử dụng kinh phí ngân sách Nhà nước (bao gồm cả ĐV thu, chi ngân sách và đ/vị lực lượng vũ trang). 
(2). Những anh/chị đang làm kế toán, KT trưởng hoặc trưởng phòng KT chưa có chứng chỉ bồi dưỡng KTT  theo qui định của BTC trong các doanh nghiệp thuộc các thành phần kinh tế, gồm cả Hợp tác xã.
(3) Những A/C hành nghề KT theo qui định của pháp luật về KT và những đối tượng khác thỏa mãn tiêu chuẩn qui định
Nhằm hoàn thiện điều kiện bổ nhiệm chức danh Kế toán trưởng cho các tổ chức, Cty CP Giáo dục VN tuyển sinh khóa nghiệp vụ Bồi dưỡng KT trưởng cho các các nhân và tổ chức có nhu cầu.
III - Điều kiện để học lớp chứng chỉ KTT:
Tại Điều 2 Quyết định số 98/2007/QĐ-BTC ngày 03/12/2007 của Bộ trưởng Bộ Tài chính v/v ban hành quy chế về tổ chức bồi dưỡng và cấp chứng chỉ Kế toán trưởng quy định:
Đối tượng tham dự khóa đào tạo Kế toán trưởng phải có trình độ chuyên môn, nghiệp vụ về TC, KT, kiểm toán từ bậc TC trở lên và có TG công tác thực tế về tài chính, kế toán, kiểm toán như sau:
_Tối thiểu 2 năm trở lên kể từ ngày được ghi trên bằng TN ĐH chuyên ngành TC, kế toán, kiểm toán
_Tối thiểu là 3 năm trở lên kể từ ngày ghi được trên bằng TN CĐ, Trung cấp chuyên ngành tài chính, kế toán, kiểm toán
Thời gian CT đtạo: 2 tháng
Kế toán trưởng doanh nghiệp: 1,7 triệu đồng/người học (chưa bao gồm lệ phí thi và cấp chứng chỉ)
KT trưởng HC sự nghiệp: 2 triệu VNĐ/học viên (chưa bao gồm LP thi và cấp chứng chỉ)
Phương pháp học:
Lớp ĐT áp dụng các phương pháp giảng dạy tích cực, phương pháp đối thoại, kết hợp độc thoại vs trao đổi với học viên ngay trên lớp và phương pháp tình huống.
Chứng chỉ: Do Bộ TC cấp
Về việc đào tạo KTT sẽ do Bộ Tài chính trực tiếp cấp chứng chỉ. Các anh/chị HV nên tìm hiểu kỹ trước khi ĐK học. Bởi vì tại thành phố Hồ Chí Minh có một số TTĐT KT trưởng nhưng chứng chỉ không phải do Bộ TC cấp. Mong A/C học viên tìm hiểu kỹ để tránh sai sót đáng tiếc.
Hồ sơ đăng ký học Kế toán trưởng:
_ 2 Phiếu đăng ký (theo mẫu) có đóng dấu giáp lai xác nhận của thủ trưởng Đ.vị cơ quan công tác
_ 2 Chứng minh thư photo có công chứng
_ 2 Bằng tốt nghiệp TC, CĐ, ĐH  photo có công chứng
_ 4 tấm hình 3x4
Địa điểm học tại thành phố HCM:
_Cơ sở Q10: Cty cổ phần Giáo dục Việt Nam, số 12 Trần Thiện Chánh, P12, Q10
_Cơ sở quận Bình Thạnh: Cty CP Giáo dục Việt Nam, số 195 D2, phường 25, quận Bình Thạnh
Ngoài ra, trung tâm còn có các cơ sở khác ở Hà Nội, Đà Nẵng, Nha Trang, Bình Định, Cần Thơ
Liên hệ: 0902 76 76 63 (Ngọc Trâm)
SỰ ĐẦU TƯ THÔNG MINH LUÔN LÀ PHƯƠNG THỨC BIẾN BẠN THÀNH NGƯỜI ĐI ĐẦU! NHẤC MÁY VÀ GỌI NGAY!!!

Xem lý lịch thành viên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]


Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết